Tiffy viên điều trị cảm cúm, ho, sổ mũi, hạ sốt

Tiffy viên điều trị cảm cúm, ho, sổ mũi, hạ sốt

0 khách đánh giá Đã bán: 0

Tiffy viên được sử dụng để điều trị các triệu chứng cảm thông thường như nghẹt mũi, sổ mũi, hắt hơi, nhức đầu và sốt. Sản phẩm được kiểm chứng an toàn với sức khỏe của người dùng.

Thông tin chi tiết của Tiffy viên

  • Thành phần chính của Tiffy viên: Paracetamol 500mg, Chlorpheniramine 2mg, Phenylephrine 10mg
  • Dạng bào chế: Viên nén
  • Quy cách đóng gói: Hộp 25 vỉ x 4 viên

Chống chỉ định của thuốc Tiffy viên

KHÔNG sử dụng Tiffy viên cho một số đối tượng sau đây:

  • Những đối tượng quá mẫn cảm với bất kì thành phần nào của Tiffy viên
  • Không sử dụng cho trẻ sơ sinh, trẻ sinh thiếu tháng
  • Không sử dụng cho phụ nữ cho con bú
  • Không dùng cho các bệnh nhân mắc bệnh glaucom góc hẹp, phì đại tiền liệt tuyến
  • Không sử dụng cho các bệnh nhân bị cao huyết áp nặng hoặc nhịp nhanh tâm thất
  • Không sử dụng cho các bệnh nhân bị viêm gan hoặc viêm tụy cấp

Hướng dẫn sử dụng Tiffy viên

Chỉ định:

  • Sử dụng cho các đối tượng mong muốn giảm các triệu chứng cảm thông thường như nghẹt mũi, sổ mũi, hắt hơi, nhức đầu và sốt

Liều dùng và cách sử dụng

  • Đối vối người lớn: Sử dụng mỗi lần 1-2 viên, cách nhau mỗi lần uống khoảng 4-6 giờ
  • Đối với trẻ em từ 6 tuổi tới 12 tuổi: Sử dụng 1 viên mỗi lần, cách nhau khoảng 4-6 giờ giữa mỗi lần uống

Thận trọng

  • Thận trọng khi sử dụng thuốc cho người già, trẻ em, phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú

Nhà thuốc Mariko cam kết cung cấp sản phẩm chính hãng, chất lượng

Hỏi đáp tư vấn

Hiện chưa có câu hỏi nào.

Gửi thông báo cho tôi khi có câu trả lời mới.
Contact Me on Zalo