Efferagan 80mg đặt giảm đau, hạ sốt

Efferagan 80mg đặt giảm đau, hạ sốt

0 khách đánh giá Đã bán: 0

Efferagan 80mg đặt được biết tới là thuốc hạ sốt nhét hậu môn của UPSA SAS, thành phần chính là Paracetamol được sử dụng để giảm đau từ nhẹ cho tới vừa. Sản phẩm này có thể sử dụng để hạ sốt cho trẻ em với cân nặng từ 5 tới 10kg.

Thành phần của Efferagan 80mg đặt 

  • Hoạt chất: Paracetamol 80mg
  • Tá dược: mỡ no vừa đủ cho một viên đạn.
  • Quy cách đóng gói: Hộp 2 vỉ x 5 viên

Công dụng (Chỉ định)

  • Thuốc Efferagan 80mg đặt có chứa paracetamol
  • Thuốc được sử dụng để hỗ trợ điều trị các chứng đau hoặc sốt như tình trạng đau đầu, tình trạng cúm, đau răng, nhức mỏi cơ.

Liều dùng của thuốc Efferagan 80mg đặt

  • Liều thuốc Efferagan 80mg đặt hàng ngày có thể được tính theo cân nặng của trẻ, tuổi của trẻ, nên tham khảo theo hướng dẫn.
  • Paracetamol có nhiều dạng phân liều khác nhau để có thể điều trị thích hợp tùy theo từng thể trọng và độ tuổi của từng trẻ.
  • Liều dùng thuốc Efferagan 80mg đặt hàng ngày được khuyến cáo là khoảng 60mg/kg/ngày, được chia làm 4 lần dùng, khoảng 15mg/kg mỗi 6 giờ.

Vì có nguy cơ gây nên hiện tượng kích thích trực tràng nên việc điều trị bằng thuốc này diễn ra càng ngắn càng tốt, không nên sử dụng vượt 4 lần/ngày và cần phải thay thế sớm nhất có thể bằng đường uống.

Hướng dẫn cách sử dụng

  • Sử dụng thuốc theo đường trực tràng

Trong trường hợp trẻ em sốt trên 38,5°C,hãy làm những bước sau đây để có thể tăng hiệu quả của việc dùng thuốc:

  • Cởi bỏ bớt quần áo trên người của trẻ.
  • Cho trẻ uống thêm các loại chất lỏng.
  • Không nên để trẻ ở nơi quá nóng.
  • Nếu cần hãy tắm cho trẻ bằng nước ấm, và có nhiệt độ thấp hơn 2°C so với thân nhiệt của trẻ.

Chống chỉ định của thuốc 

Thuốc Efferagan 80mg đặt KHÔNG ĐƯỢC DÙNG trong những trường hợp sau

  • Trong trường hợp không biết cân nặng của trẻ, cần phải cân trẻ để cí thể tính liều thích hợp nhất.
  • Những trường hợp bị dị ứng với paracetamol hoặc với propacetamol hydrocloride (tiền chất của paracetamol) hoặc bất kì thành phần nào của thuốc
  • Những trường hợp có bệnh gan nặng.
  • Những trường hợp mới bị viêm hậu môn, hoặc trực tràng, hoặc thậm chí chảy máu trực tràng.

Hỏi đáp tư vấn

Hiện chưa có câu hỏi nào.

Gửi thông báo cho tôi khi có câu trả lời mới.
Contact Me on Zalo