Tiffy siro – Hỗ trợ điều trị ho, cảm sốt cho trẻ

Tiffy siro – Hỗ trợ điều trị ho, cảm sốt cho trẻ

0 khách đánh giá Đã bán: 0

Để đáp ứng nhu cầu điều trị và làm thuyên giảm các dấu hiệu của bệnh, Tiffy siro được bày bán với công dụng hỗ trợ điều trị các dấu hiệu bệnh cảm và hạ sốt hiệu quả.

Thành phần chính của Tiffy siro

  • Hoạt chất: Paracetamol 120 mg, Phenylephrin HCl 5 mg, Chlorpheniramin maleat 1 mg
  • Cùng các loại tá dược vừa đủ bao gồm: Glycerin, natri saccharin, màu đỏ số 40, hương cam,magnesi nhôm silicat, sorbitol, polyethylen glycol 1500, natri cyclamat, methylparaben, propylparaben, propylene glycol, xanthan gum, màu vàng chanh, acid phosphoric, nước tinh khiết.

Công dụng của Tiffy siro

  • Giúp làm thuyên giảm các cơn đau, hạ sốt hiệu quả
  • Giảm thiểu một số triệu chứng cảm thông thường như nghẹt mũi, hạ sốt, viêm mũi dị ứng

Liều dùng của Tiffy siro

  • Sản phẩm siro dùng theo đường uống
  • Đối với trẻ em từ 3 tuổi tới 6 tuổi: Sử dụng 1 thìa cà phê, 5ml Tiffy siro mỗi lần, mỗi ngày dùng 4 lần
  • Đối với trẻ em từ 6 tuổi tới 12 tuổi: Sử dụng 5-10ml Tiffy siro mỗi lần, mỗi ngày dùng 4 lần
  • Đối với người lớn dùng 4 lần mỗi ngày, mỗi lần 10 ml Tiffy siro

Chống chỉ định của Tiffy siro

  • Không sử dụng thuốc cho những đối tượng bị mẫn cảm với bất kì các thành phần của thuốc
  • Không dùng cho các bệnh nhân mắc bệnh tăng huyết áp, nhịp nhanh thất, huyết khối ngoại biên hoặc bệnh huyết khối mạch màng treo ruột
  • Không dùng cho bệnh nhân bị bệnh tụy hay gan cấp tính
  • Không sử dụng cho trẻ sơ sinh, trẻ đẻ non
  • Không sử dụng cho phụ nữ đang mang thai hoặc cho con bú
  • Không sử dụng cho các trường hợp mắc bệnh glaucom góc hẹp, loét tiêu hóa, triệu chứng phì đại tuyến tiền liệt, bệnh hen suyễn
  • Không sử dụng cho trẻ dưới 3 tuổi

Lưu ý khi sử dụng Tiffy siro

  • Không sử dụng siro quá 7 ngày. Nếu các cơn đau vẫn kéo dài quá 5 ngày thì cần phải tham khảo ý kiến của bác sĩ
  • Thận trọng khi sử dụng cho các bệnh nhân phù, xuất huyết, nhồi máu cơ tim, xuất huyết màng ngoài tim
  • Đối với trẻ em, thuốc kháng histamin có thể gây nên tình trạng chóng mặt, ngất hoặc hạ huyết áp. Có thể hạn chế bằng các giảm liều dùng
  • Không dùng quá liều chỉ định

Nhà thuốc Mariko cam kết cung cấp sản phẩm chính hãng, chất lượng

Hỏi đáp tư vấn

Hiện chưa có câu hỏi nào.

Gửi thông báo cho tôi khi có câu trả lời mới.
Contact Me on Zalo