Aspirin pH8 500mg giảm đau, kháng viêm hiệu quả

Aspirin pH8 500mg giảm đau, kháng viêm hiệu quả

0 khách đánh giá Đã bán: 0

  • Đóng gói Aspirin PH8: Hộp 20 vỉ x 10 viên bao phim
  • Aspirin starch tương đương Acid acetylsalicylic: 500 mg
  • Tá dược vừa đủ 1 viên
    (Sodium starch glycolate, acid stearic, Colloidal silicon dioxide, Lactose, Methacrylic acid copolymer, Polyethylen glycol 4000, Talc, Diethyl phtalate, Isopropyl alcohol, Aceton)

Aspirin PH8 được xếp vào danh sách thuốc không kê đơn, được sử dụng với mục đích điều trị giảm đau, từ đau nhẹ cho tới đau vừa. Đồng thời sản phẩm còn có tác dụng kháng viêm, giảm sốt vô cùng hiệu quả.

Thành phần của Aspirin PH8

  • Aspirin starch (tương đương Acid acetylsalicylic): 500 mg
  • Tá dược vừa đủ 1 viên bao gồm: Sodium starch glycolate, acid stearic, Colloidal silicon dioxide, Lactose, Methacrylic acid copolymer, Polyethylen glycol 4000, Talc, Diethyl phtalate, Isopropyl alcohol, Aceton

Công dụng của Aspirin PH8

Thuốc Aspirin pH8 giảm đau trong các trường hợp:

  • Hỗ trợ làm giảm các cơn đau ở mức độ nhẹ cho đến trung bình trong nhiều trường hợp cụ thể như viêm khớp, thấp khớp, đau dây thần kinh, đau cơ, hoặc đau lưng, bong gân, đau răng, các biểu hiện đau do các chấn thương như gãy xương, trật khớp, đau sau giải phẫu.
  • Điều trị các triệu chứng một số trường hợp nhức đau nửa đầu, cảm cúm thông thường.
  • Được sử dụng để điều trị hội chứng Kawasaki.
  • Hỗ trợ làm giảm các triệu chứng viêm cấp và mạn tính như: viêm khớp dạng thấp, thoái hóa xương khớp và viêm đốt sống dạng thấp.
  • Aspirin ph8 được sử dụng hiệu quả trong việc điều trị một số bệnh lý liên quan tới tim mạch như: đau thắt ngực, nhồi máu cơ tim. Đồng thời dự phòng một số các biến chứng tim mạch ở những bệnh nhân có nguy cơ tim mạch cao.
  • Hỗ trợ điều trị và dự phòng một số bệnh lý mạch não như đột quỵ.
  • Điều trị các bệnh rung, ù tai.

Hướng dẫn sử dụng Aspirin PH8

  • Sử dụng nguyên viên và không được nhai hay nghiền nát
  • Người lớn: Sử dụng ngày từ 2 tới 4 lần, mỗi lần 1 viên
  • Trẻ em từ 12 tuổi tới 15 tuổi: Sử dụng ngày từ 1 tới 2 lần, mỗi lần 1 viên

Chống chỉ định

  • Không sử dụng với các thành phần bị mẫn cảm với thành phần của thuốc
  • Không sử dụng cho những đối tượng có tiền sử bệnh hen
  • Những đối tượng bị chảy máu, giảm tiểu cầu, bị viêm loét dạ dày hoặc tá tràng
  • Những đối tượng bị suy tim, suy gan, suy thận

Lưu ý trong quá trình sử dụng Aspirin PH8

  • Không sử dụng đồng thời Aspirin PH8 với thuốc chống đông máu hoặc có nguy cơ chảy máu khác
  • Không kết hợp thuốc với các loại thuốc kháng viêm không steroid và các Glucocorticoid
  • Cần  phải giảm liều lượng đối với người cao tuổi tránh khả năng bị nhiễm độc Aspirin

Bảo quản thuốc Aspirin PH8

  • Bảo quản tại nơi khô ráo, thoáng mát
  • Môi trường có độ ẩm < 70%, nhiệt độ < 30 độ C
  • Tránh để sản phẩm tiếp xúc trực tiếp với ánh sáng mặt trời

Tương tác với Aspirin PH8

  • Có thể làm giảm nồng độ của Indomethacin, Naproxen và Fenoprofen.
  • Có thể xảy ra tình trạng tăng nguy cơ chảy máu đối với Warfarin.
  • Có thể làm tăng nồng độ Methotrexate, thuốc hạ Glucose huyết (Sulphonylurea, Phenytoin, acid Valproic) trong huyết thanh và tăng độc tính.
  • Một số trường hợp có thể làm giảm tác dụng các thuốc acid Uric niệu như Probenecid và Sulphinpyrazone.

Nhà thuốc Mariko hiện đang bày bán sản phẩm thuốc Aspirin PH8 với mức giá hấp dẫn, cam kết đảm bảo chất lượng. Liên hệ ngay với chúng tôi để được tư vấn chi tiết về sản phẩm.

Hỏi đáp tư vấn

Hiện chưa có câu hỏi nào.

Gửi thông báo cho tôi khi có câu trả lời mới.
Contact Me on Zalo