Ameflu (v) đêm + ngày 10*10

Ameflu (v) đêm + ngày 10*10

0 khách đánh giá Đã bán: 0

Ameflu (v) đêm + ngày 10*10 chắc hẳn không còn là cái tên xa lạ với các bạn nữa rồi. Bởi vì nó là loại thuốc giúp bạn làm giảm các triệu chứng cảm lạnh thông thường. 

Quy cách đóng gói: Hộp 1 vỉ x 10 viên nén bao phim. Hoặc:  Hộp 10 vỉ x 10 viên nén bao phim.

Dạng bào chế: Dạng viên

Ameflu (v) đêm + ngày 10*10 chắc hẳn không còn là cái tên xa lạ với các bạn nữa rồi. Bởi vì nó là loại thuốc giúp bạn làm giảm các triệu chứng cảm lạnh thông thường. Cảm lạnh là một trong những vấn đề mà chúng ta thường xuyên gặp phải. Vậy thì hôm nay các bạn hãy cùng với chúng tôi đi tìm hiểu kỹ hơn về loại thuốc này nhé!

Quy cách đóng gói: Hộp 1 vỉ x 10 viên nén bao phim. Hoặc:  Hộp 10 vỉ x 10 viên nén bao phim.

Dạng bào chế: Dạng viên

Chỉ định

Dùng cho những người bị cảm lạnh, cảm cúm. Với các triệu chứng như: đau đầu, nhức đầu, nghẹt mũi, chảy nước mũi, ho, đau họng, hắt hơi.

Thành phần 

Một viên Amelfu chứa các thành phần chính gồm: Acetaminophen (500 mg), Guaifenesin (200 mg), Phenylephrin (10 mg), Dextromethorphan (15 mg) và Vitamin C (100 mg).

  • Acetaminophen (tên gọi khác: Paracetamol): có tác dụng giảm đau; ngoài ra, thuốc còn có tác dụng hạ sốt, có thể sử dụng cho các trường hợp sốt nhẹ đến vừa.
  • Dextromethorphan: thuốc giảm ho
  • Guaifenesin: thuốc long đờm, có tác dụng thúc đẩy và giúp dễ dàng loại bỏ các chất xuất tiết đường hô hấp. Các chất xuất tiết này cũng có thể là tác nhân kích thích gây phản ứng ho cho người bệnh.
  • Phenylephrin: thuốc gây co mạch, giúp giảm nhẹ các triệu chứng sung huyết mũi (nghẹt mũi).

Tá dược: Tinh bột ngô, tinh bột tiền hồ hóa, povidon K30, magnesi stearat, colloidal silicon dioxyd, acid citric khan, opadry II blue, natri starch glycolat, talc.

Công dụng:

Thuốc dùng để làm giảm tạm thời các triệu chứng cảm lạnh thông thường. Với các triệu chứng cụ thể như: nhức đầu,  đau đầu, đau họng, nghẹt mũi, ho, chảy mũi, hắt hơi và sốt.

Liều lượng và cách dùng

  • Cách dùng: Có thể dùng thuốc dùng đường uống.
  • Liều dùng: Đối với người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: Uống 1 viên, cách mỗi từ 4 cho đến 6 giờ. Không dùng quá 6 viên trong 24 giờ.

Chống chỉ định

  • Người bị quá mẫn với bất kỳ thành phần nào của thuốc.
  • Bệnh nhân đang dùng các thuốc ức chế men monoaminoxydase.
  • Có bệnh mạch vành và tăng huyết áp nặng.
  • Thiếu hụt G6PD.
  • Suy gan nặng.
  • Tăng nhãn áp góc hẹp.
  • Phì đại tuyến tiền liệt.
  • Đang cơn hen cấp.
  • Tắt nghẽn cổ bàng quang.
  • Loét dạ dày, hẹp tắt môn vị – tá tràng.
  • Trẻ em dưới 6 tuổi.

Thận trọng

Không nên dùng thuốc này cho các đối tượng bệnh nhân sau đây:

  • Thuốc có thể gây kích thích, đặc biệt ở trẻ em.
  • Thuốc gây buồn ngủ.
  • Rượu, các thuốc giảm đau và an thần có thể làm tăng tác dụng gây buồn ngủ.
  • Tránh dùng các thức uống có chứa cồn khi đang dùng thuốc này.
  • Không dùng với các thuốc khác có chứa acetaminophen.

+ Phụ nữ có thai, phụ nữ cho con bú

+ Trẻ em dưới 6 tuổi

+ Suy gan nặng

+ Thận trọng khi dùng cho bệnh nhân có bệnh lý tim mạch, cao huyết áp do thuốc có thành phần phenylephrin gây co mạch, tăng huyết áp.

Bảo quản

Bảo quản ở những nơi khô ráo và tránh sự tiếp xúc trực tiếp của ánh sáng mặt trời.

Trên đây là tổng hợp tất cả những thông tin về thuốc mà chúng tôi muốn chia sẻ tới quý khách hàng. Tuy nhiên, đây chỉ là những thông tin chung việc sử dụng thuốc tùy vào thể trạng và tình hình bệnh lý của mỗi người. Bởi vậy, để biết thêm thông tin chính xác nhất bạn có thể đến cơ sở y tế gần nhất để được tư vấn cụ thể nhất!

Hỏi đáp tư vấn

Hiện chưa có câu hỏi nào.

Gửi thông báo cho tôi khi có câu trả lời mới.
Contact Me on Zalo